โครงการแลกเปลี่ยนภาษาและวัฒนธรรม กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ
![](https://www.kjn.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/050865-eng-1-1024x667.jpg)
วันศุกร์ที่ 5 สิงหาคม 2565 นางสุปราณี อยู่ฤกษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย นครปฐม (พระตำหนักสวนกุหลาบมัธยม) และดร.สุญาดา เฮงชัยโย รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารวิชาการ มอบเงินสนับสนุน ช่อดอกไม้ ของที่ระลึก และกล่าวแสดงความยินดีกับนักเรียนโครงการแลกเปลี่ยนภาษาและวัฒนธรรม ที่จะเดินทางไปแลกเปลี่ยนภาษาและวัฒนธรรม ณ ประเทศสหรัฐอเมริกา เป็นเวลา 1 ปีการศึกษา จำนวน 3 คน คือ
1. นางสาวสวรรยา เทพหนู ม.6/6 โครงการ AFS
2. นางสาวณัฏฐณิชา คล้ายสุข ม.6/2 โครงการ Dream Abroad
3. นางสาวณิชาภัทร อ้นใจกล้า ม.6/2 โครงการ BWK International
และ ต้อนรับนักเรียนกลับจากแลกเปลี่ยนภาษาและวัฒนธรรม กับโครงการ YES ณ ประเทศเยอรมันนี ระยะเวลา 1 ปีการศึกษา คือ
นายศุภกร ลีพุทธพันธ์ ม.6/8
![](https://www.kjn.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/050865-eng-3-897x1024.jpg)
![](https://www.kjn.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/050865-eng-4-927x1024.jpg)
![](https://www.kjn.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/050865-eng-6-877x1024.jpg)
![](https://www.kjn.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/050865-eng-7-867x1024.jpg)
![](https://www.kjn.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/050865-eng-5-1024x683.jpg)
![](https://www.kjn.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/050865-eng-2-1024x618.jpg)